Yanzu rayuwarmu tana ƙara samun basira. Ko dai na’urori daban-daban na rayuwa, duk sun ci gaba da yawa, kuma na’urar kulle-kulle ta zama samfuri guda ɗaya da mutane ke so, amma mutane da yawa za su yi tambaya, menene maƙallan sawun yatsa na “Password,” menene na’urar kulle-kulle ta atomatik, kuma menene bambanci?
A halin yanzu, makullin sawun yatsa na kalmar sirri tare da mafi girman jigilar kaya na masana'antar kulle wayo shine makullin sawun yatsa na kalmar sirri tare da motar da aka sanya a gaba da na baya. Ba tare da la'akari da bude ko rufe kofa ba, motar tana motsa silinda na kulle, sannan kuma makullin kulle yana motsa kai don sarrafa faɗaɗawa da ƙaddamar da harshen kulle a jikin makullin, sannan a ƙarshe ya kammala budewa da rufe ƙofar.
Makullan sawun yatsa na kalmar wucewa, da farko, sun bambanta sosai a bayyanar da maƙallan sawun yatsa na gaba ɗaya. Galibin makullai na sawun yatsa na “Password” na turawa ne ba tare da hannaye ba, wanda hakan ya sauya dabi’ar kulle-kulle na sirri ta atomatik ta hanyar latsa hannun don budewa, kuma an canza zuwa tura-pull Unlocking, bayyanar yana da kyau kuma mai girma, amma rashin gazawar ya fi na kulle-kulle nau'in kalmar sirri.
Gabaɗaya, kulle hoton yatsa na kalmar sirri yana amfani da baturin lithium mai caji, wanda za'a iya amfani dashi tsawon watanni 3 zuwa 6 akan caji ɗaya. Saboda ana tuka motar a duk lokacin da aka buɗe makullin, ƙarfin amfani da makullin sawun yatsa na kalmar sirri ya fi na makullin sawun sawun kalmar sirri ta atomatik.
Ana iya cewa kulle hoton yatsa na kalmar sirri na duniya ne ga duk kofofin. Babu buƙatar maye gurbin jikin makullin akan ainihin makullin inji. Shigarwa mai sauƙi ne, ba a canza jikin kulle ba, kuma ba a la'akari da daji ba. Wannan kuma yana ɗaya daga cikin fa'idodin kulle sawun yatsa na kalmar sirri. Koyaya, makullin sawun yatsa na kalmar sirri gabaɗaya baya goyan bayan aikin ƙugiya na Liuhe akan ainihin makullin ƙofa.
Makullin hoton yatsa na kalmar sirri yana buƙatar fitar da matattu kai tsaye ta cikin motar da ke cikin jikin kulle, wanda kanta yana da babban kaya. Idan an ƙara ƙugiya mai ninki shida, ba wai kawai yana buƙatar motar da ta fi ƙarfin ba, amma kuma yana cinye ƙarin iko. Don haka, yawancin makullin sawun yatsa na kalmar sirri sun soke tallafin ƙugiya ta Liuhe.
Makullai masu wayo suna nufin makullai waɗanda suka fi hankali ta fuskar tantance mai amfani, tsaro, da gudanarwa, waɗanda suka bambanta da makullin injina na gargajiya. Idan aka kwatanta da makullin ƙofa na inji na gargajiya, ana buɗe makullan sawun yatsa na kalmar sirri ta hanyar yatsa, kalmomin shiga, wayoyin hannu ko katunan da sauransu. Tushen tsaro ya ta'allaka ne a jikin kulle maimakon hanyar kunna buɗewa.
Lokacin aikawa: Jul-03-2023