Yin hukunci mai kyau da mara kyau na makullin sawun yatsa mai wayo

Don yin hukunci ko akulle zanen yatsa mai wayoyana da kyau ko mara kyau, akwai mahimman abubuwa guda uku: dacewa, kwanciyar hankali da tsaro.Wadanda ba su hadu da wadannan maki uku ba ba su cancanci zabar ba.

Bari mu fahimci mai kyau da mara kyau na makullin sawun yatsa daga hanyar buɗewa na makullin sawun yatsa mai wayo.

Makullan sawun yatsa masu wayo gabaɗaya an raba su zuwa 4, 5, da 6 hanyoyin buɗewa.

Makullan sawun yatsa na gama gari sun haɗa da buɗe maɓalli, buɗe katin maganadisu, buɗe kalmar sirri, buɗe hoton yatsa, da buɗe aikace-aikacen hannu.

Buɗe maɓalli: Wannan daidai yake da makullin inji na gargajiya.Kulle hoton yatsa kuma yana da wurin saka maɓalli.Anan don yin hukunci ko makullin sawun yatsa yana da aminci shine galibi matakin ainihin kulle.Wasu makullin sawun yatsa na gaske ne, wasu kuma na karya ne.Rushewar gaske yana nufin cewa akwai silinda na kulle, kuma ɗigon ƙarya yana nufin babu silinda na kulle, kuma akwai kan kulle ɗaya kawai don saka maɓallin.Sa'an nan, ainihin ferrule ya fi aminci fiye da ferrule na karya.

Kulle cylinders na mafi yawan makullin sawun yatsa sune matakin C, wasu sune matakin B, kuma an raba matakin tsaro daga babba zuwa ƙasa: C-matakin ya fi matakin B kuma ya fi matakin A.Mafi girman matakin silinda na kulle, yana da wahala a buɗe shi ta hanyar fasaha.

Buɗe kalmar sirri: Haɗarin da ke tattare da wannan hanyar buɗewa shine musamman don hana ɓoye kalmar sirri ko kwafi.Lokacin da muka shigar da kalmar sirri don buɗe kofa, za a bar sawun yatsa akan allon kalmar sirri, kuma wannan hoton yatsa zai kasance cikin sauƙi.Wani yanayi kuma shi ne idan muka shigar da kalmar sirri, wasu za su duba kalmar sirri ko kuma su rubuta ta wasu hanyoyi.Don haka, mahimman kariyar tsaro don buɗe kalmar sirri ta sawun yatsa mai wayo shine kariyar kalmar sirri.Tare da wannan aikin, lokacin da muka shigar da kalmar wucewa, ko da mun bar sawun yatsa ko aka leƙe, ba za mu damu da ɓarnar kalmar sirri ba.

Buɗe Hoton yatsa: Wannan hanyar buɗewa iri ɗaya ce da buɗe kalmar sirri, kuma yana da sauƙi ga mutane su kwafi hotunan yatsa, don haka hotunan yatsu suna da madaidaicin kariya.Hannun gane hoton yatsa sun kasu zuwa ga ganewar semiconductor da ganewar jikin gani.Gane Semiconductor yana gane hotunan yatsu masu rai kawai.Ganewar jiki na gani yana nufin muddin hoton yatsa yayi daidai, komai yana raye ko akasin haka, ana iya buɗe kofa.Sa'an nan, hanyar gano hoton yatsa na gani yana da yuwuwar hatsarori, wato, hotunan yatsu suna da sauƙin kwafi.Semiconductor yatsa sun fi aminci.Lokacin zabar, gane hoton yatsa: semiconductor sun fi aminci fiye da jikin gani.

Buɗe katin maganadisu: yuwuwar haɗarin wannan hanyar buɗewa shine tsangwama na maganadisu.Yawancin makullan sawun yatsa masu wayo yanzu suna da ayyukan kariya na tsoma baki, kamar: tsangwama kan ƙaramin coil, da dai sauransu. Muddin akwai aikin kariya daidai, babu matsala.

Buɗe aikace-aikacen wayar hannu: Wannan hanyar buɗewa software ce, kuma yuwuwar haɗarin da ke tattare da shi shine harin hanyar sadarwar ɗan ɗan adam.Makullin sawun yatsa yana da kyau sosai, kuma gabaɗaya ba za a sami matsala ba.Kar ka damu da yawa.

Don yin hukunci ko makullin yatsa yana da kyau ko mara kyau, zaku iya yin hukunci daga hanyar buɗewa, kuma duba ko kowace hanyar buɗewa tana da aikin kariya daidai.Tabbas, wannan hanya ce, galibi aikin, amma kuma ya dogara da ingancin kulle hoton yatsa.

Ingancin shine yafi kayan aiki da aiki.An rarraba kayan gabaɗaya zuwa kayan pv / pc, allo na aluminum, gami da zinc, gilashin bakin karfe / gilashi.An fi amfani da PV/PC don ƙananan makullin yatsa, ana amfani da alloy na aluminum don ƙananan makullin yatsa, zinc gami da gilashin zafin jiki ana amfani da su don babban makullin yatsa mai tsayi.

Dangane da aikin aiki, akwai jiyya na IML, chrome plating da galvanizing, da sauransu.


Lokacin aikawa: Agusta-03-2023